( 8,2 + X ) x 4,1 = 8,45
5,25 × 4,1 + ( -2,05 ) × 16,4 + 2,625 × 8,2 giải chi tiết
5,25 x 4,1 + (-2,05) x 16,4 + 2,625 x 8,2
= 21,525 + (-33,62) + 21,525
= (-12,095) +21,525 = 9,43
=4,1(5,25-2,05*4+2,625*2)
=4,1*2,3=9,43
baif 1: timf x
a,295,1:(x-13)=13
b,(8,2+x)*4,1=184,5
c,(x+1,2)*26,7=961,2
CÁC BẠN ƠI LÀM ƠN GIÚP MÌNH NHANH VỚI MK CẦN RẤT GẤP AI NHANH NHẤT MK TICK CHO NHIỀU
LƯU Ý:* LÀ NHÂN NHÉ
Trả lời :
a, 295,1 : ( x - 13 ) = 13
=> x - 13 = 295,1 : 13
x - 13 = 22,7
=> x = 22,7 + 13
x = 35,7
b, ( 8,2 + x ) . 4,1 = 184,5
=> 8,2 + x = 184,5 : 4,1
8,2 + x = 45
=> x = 45 - 8,2
x = 36,8
c, ( x + 1,2 ) x 26,7 = 961,2
=> x + 1,2 = 961,2 : 26,7
x + 1,2 = 36
=> x = 36 - 1,2
x = 34,8
a, 295,1 : ( x - 13 ) = 13
x - 13 = 295,1 : 13
x - 13 = 22,7
x = 22,7 + 13
x = 45,7
b, ( 8,2 + x ) x 4,1 = 184,5
8,2 + x = 184,5 : 4,1
8,2 + x = 45
x = 45 - 8,2
x = 36,8
c, ( x + 1,2 ) x 26,7 = 961,2
x + 1,2 = 961,2 : 26,7
x + 1,2 = 36
x = 36 - 1,2
x = 34,8
a,295,1:(x-13)=13
x-13=295,1:13
x-13=22,7
x=22,7+13
x=35,7
b,(8,2+x)x4,1=184,5
8,2+x=184,5:4,1
8,2+x=45
x=45-8,2
x=36,8
c,(x+1,2)x26,7=961,2
x+1,2=961,2:26,7
x+1,2=36
x=36-1,2
x=34,8
Tìm \(x\):
a ) 38,7 x ( 38,7 - \(x\)) = 38,7
b) 2595,1 : ( \(x\)- 13 ) = 13
c ) ( 8,2 + \(x\)) x 4,1 = 184,5
d ) ( \(x\)+ 1,2 ) x 26,7 = 961,2
a) \(38,7\times\left(38,7-x\right)=38,7\)
\(38,7-x=38,7:38,7\)
\(38,7-x=1\)
\(x=38,7-1\)
\(x=37,7\)
a, 38,7 . ( 38,7 - x ) = 38.7
=> 38,7 - x = 38,7 : 38,7
38,7 - x = 1
=> x = 38,7 - 1
x = 37,7
Vậy x = 37,7
5kg đường và 6kg gạo có giá 8,45 đô la. 2kg đường và 3kg gạo có giá 4,1 đô la. Hỏi 1kg đường giá bao nhiêu, 1kg gạo giá bao nhiêu???
5kg đường và 6kg gạo có giá 8,45 đô la. 2kg đường và 3 kg gạo có giá 4,1 đô la. Hỏi 1kg đường có giá bao nhiêu, 1kg gạo giá bao nhiêu?
Theo đề, ta có hệ phương trình;
\(\left\{{}\begin{matrix}5a+6b=8.45\\2a+3b=4.1\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}5a+6b=8.45\\4a+6b=8.2\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}a=0.25\\b=1.2\end{matrix}\right.\)
5kg đường và 6kg gạo có giá 8,45 đô la. 2kg đường và 3kg gạo có giá 4,1 đô la. Hỏi 1kg đường giá bao nhiêu đô la? 1 kg gạo giá bao nhiêu đô la?
Tính bằng cách thuận tiện :
a) 8,45 x 4,5 + 1,55 x 4,5
b) 67,45 : 0,4 : 2,5
Lời giải:
a.
$8,45\times 4,5+1,55\times 4,5=4,5\times (8,45+1,55)$
$=4,5\times 10=45$
b.
$67,45:0,4:2,5=64,75: (0,4\times 2,5)=64,75:1=64,75$
a) 8,45 x 4,5 +1,55 x 4,5
= ( 8,45 + 1,55) x 4,5
= 10 x 4,5
=45
câu b mình cũng ko biết làm.
5. Tính giá trị của biểu thức 2,7 x 4,6 + 8,45
Rút gọn biểu thức
A= |x-3,5| + |4,1-x| với 3,5 < hoặc = x < hoặc = 4,1
B=|-x+3,5| + |x-4,1| với 3,5 < hoặc = x < hoặc = 4,1
\(A=\left|x-3,5\right|+\left|4,1-x\right|\)
Ta có: \(3,5\le x\le4,1\)
\(\Rightarrow x-3,5+4,1-x=0,6\)
\(B=\left|-x+3,5\right|+\left|x-4,1\right|=\left|3,5-x\right|+\left|x-4,1\right|\)
Ta có: \(3,5\le x\le4,1\)
\(\Rightarrow x-3,5+4,1-x=0,6\)