mua 4kg nhãn hết 32000 đồng . Mua 12kg nhãn hết số tiền là
mua 4 kg nhãn hết 32000₫ mua 12 kg gạo hết bao nhiêu tiền
KHông đùa nha hỏi thế này ai chơi
32000x[12/4]=96000đ
Mẹ mua 6kg cam giá 8000 đồng, và 4kg nhãn, mỗi kg giá 5500 đồng; mẹ còn lại 32000 đồng. Hỏi lúc đầu mẹ có bao nhiêu tiền?
Gấp
6 kg cam hết số tiền là
6 x 8000 =48000(đồng)
4 kg nhã hết số tiền là
4x5500=22000(đòng)
lúc đầu mẹ có số tiền là
32000+22000+48000=102000(đồng)
Hôm nay là ngày rằm thánh 3 bác x đi chợ sớm mua một số trái cây như xoài ổi và nhãn về cúng rằm biết giá tiền 1kg xoài gấp đôi giá tiền 1kg ổi và gấp 3 giá tiền 1 kg nhãn giá 1kg nhãn là 10.000đ bác x mua 4kg ổi và số tiền ổi mua ổi gấp đôi số tiền mua nhãn tổng số tiền mua ổi và nhãn gấp đôi số tiền mua xoài hỏi tổng cộng số kg xoài ổi và nhãn mà bác x đã mua?
Mua 2kg táo và 3kg lê hết 115 000 đồng. Mua 4kg táo và 12kg lên hết 380 000 đồng. Hỏi 1kg táo hết bao nhiêu tiền và 1kg lê hết bao nhiêu tiền
Bạn kham khảo link này nhé.
Câu hỏi của nguyễn thị hà - Toán lớp 5 - Học toán với OnlineMath
Do mua 4kg và 12kg lê hết 380000 đ
Nghĩa là: 4kg táo+ 6kg lê + 6kg lê hết 380000 đ
Hay 2*(2kg táo+3kg lê)+6kg lê hết 380000 đồng
=> mua (2kg táo+3kg lê)+3kg lê hết: 380000:2=190000 đ
Mà mua 2kg táo và 3kg lê hết 115000 đ
=> mua 3kg lê hết: 190000-115000=75000 đ
=> 1kg lê mua hết: 75000:3=25000 đồng
2kg táo mua hết: 115000-75000=40000 đ
=> 1kg táo mua hết: 40000:2=20000 đ
Đáp số: 1kg táo=20,000 đ
1kg lê=25,000 đ
Mua 2kg táo và 3kg lê hết 115000 đồng, mua 4kg táo và 12kg lê hết 380 000 đồng. Hỏi 1kg táo và 1kg lê hết bao nhiêu tiền?
2kg táo + 3kg lê = 115000 (1)
4kg táo +12 kg lê = 380000 (2)
Nhân (1) với 2 ta có: 4kg táo + 6kg lê = 230000 (3)
Lấy (2) trừ đi (3)b , ta có: 6kg lê =150000
nên 1kg lê = 25000 ( đồng)
thay vào (1) ta được 1kg táo = 20000( đồng)
Bình ra cửa hàng mua sách và bút . Tổng số tiền ban đầu mua sách và bút là 78000 đồng. Bình mua sách hết 32000 đồng, mua bút hết 14000 đồng. Khi đó số tiền còn lại để mua sách và bút là bằng nhau. Hỏi ban đầu bạn dự định tiền mua sách, mua bút là bao nhiêu tiền?
Gọi số tiền mua sách và mua bút lần lượt là a và b(000 đồng; a,b thuộc N*)
Vì Bình mua sách hết 32000 đồng, mua bút hết 14000 đồng và số tiền còn lại để mua sách và bút là bằng nhau nên ta có:
a-32=b-14
-->a-18=b
Vì tổng số tiền mua sách và bút là 78000 đồng nên
a+b=72
-->a+a-18=72
-->2a=90
-->a=45
-->b=45-18=27
Vậy...(Tự kết luận)
Ba bạn Cửu, Long, Giang mua nhãn vở . Biết rằng Cửu và Long mua 17 cái ,Giang và Cửu mua 23 cái .Hỏi mỗi bạn mua bao nhiêu cái nhãn vở?
Để dạy học sinh học nghề ,nhà trường đã mua 5 cái kéo va 10 cái kìm hết tất cả 100000 đồng .Lần sau nhà trường lại mua 10 cái kéo và 8 cái kìm hết tất cả 104000 đồng .Tính giá tiền mỗi loại?
2) 1 cái kìm : 8000 đồng
1 cái kéo : 4000 đồng
100% đúng nhé
Bạn Lan mua 9 quyển vở, mỗi quyển vở giá 5500 đồng và 9 nhãn vở, mỗi nhẫn vở giá 100 đồng. Hỏi Lan mua tất cả hết bao nhiêu tiền?
a.50400 đồng
b.56000 đồng
c.5600 đồng
d.5040 đồng
mua 3kg đường hết 75000 đồng. mua 4kg đường hết bao nhiêu tiền
Mua 1kg đường hết số tiền là
\(75000:3=25000\) (đồng)
Mua 4kg đường hết số tiền là
\(25000.4=100000\) (đồng)
Mỗi ki-lô-gam đường hết số tiền là:
75 000:3=25 000(đồng)
Mua 4 ki-lô-gam đường hết số tiền là:
25 000x4=100 000(đồng)
Đ/S: 100 000 đồng
một kg đường hết số tiền là
75000:3= 25000 (đồng)
4kg đường hết số tiền là
25000. 4= 100000 (đồng)
đáp số 100000(đồng)