Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Nguyện thị diệp
nthv_.
14 tháng 10 2021 lúc 15:48

Điện trở tương đương: \(R=R_1+R_2=6+10=16\Omega\)

Cường độ dòng điện của đoạn mạch: \(I=U:R=12:16=0,75A\)

\(I=I_1=I_2=0,75A\left(R_1ntR_2\right)\)

Hiệu điện thế giữa hai đầu mỗi điện trở:

\(U_1=R_1.I_1=6.0,75=4,5V\)

\(U_2=R_2.I_2=10.0,75=7,5V\)


Các câu hỏi tương tự
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Dương Lan
Xem chi tiết
Đjjfh sihdowb
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết