Bài 3 : Bn tự tham khảo nhé!
4:
1s con lắc dao động : \(200:40=5\left(Hz\right)\)
Tần số dao động của con lắc: \(5.40=200\left(Hz\right)\)
Bài 4.
Tần số dao động của con lắc:
\(200:40=5Hz\)
Con lắc này có phát ra âm nhưng rất nhỏ, dường như không phát âm.
Do vậy tai người không thể nghe thấy âm thanh của con lắc.
Bài 4.
Tần số dao động của con lắc:
200:40=5Hz
Con lắc này có phát ra âm nhưng rất nhỏ, dường như không phát âm.
Do vậy tai người không thể nghe thấy âm thanh của con lắc.