Gọi số tiền 1 kg táo là x, Số tiền 1 kg cam là y
Theo đề, ta có hệ:
\(\left\{{}\begin{matrix}3x+4y=204000\\5x+2y=214000\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}x=32000\\y=27000\end{matrix}\right.\)
Gọi số tiền 1 kg táo là x, Số tiền 1 kg cam là y
Theo đề, ta có hệ:
\(\left\{{}\begin{matrix}3x+4y=204000\\5x+2y=214000\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}x=32000\\y=27000\end{matrix}\right.\)
Mua 1kg cam, 1kg táo, 1kg nho hết 90 000 đồng. Nếu mua 1kg cam và 1kg táo phải trả 72 00 đồng. Mua 1kg táo và 1kg nho hết 60 000 đồng. Tính giá tiền mua mỗi loại.
Mua 1kg cam, 1kg táo, 1kg nho hết 90 000 đồng. Nếu mua 1kg cam và 1kg táo phải trả 72 00 đồng. Mua 1kg táo và 1kg nho hết 60 000 đồng. Tính giá tiền mua mỗi loại.
Bác hoà mua 5kg vải và 3kg cam hết 66000 đồng, bác Bình mua 4kg vải và 5kg cam cùng loại hết 84000 đồng.Hỏi giá tiền mỗi ki-lô-gam cam lầ bao nhiêu?
Một người mua 25kg gồm 166 táo, cam và quýt hết 294.000 đồng. Giá 1kg táo là 12000 đồng, giá 1kg cam là 13000 đồng, giá 1kg quýt là 10.000 đồng. Hỏi người đó mua mỗi loại biết 1kg táo hoặc cam có 6 quả, 1kg quýt có 8 quả
Bạn Hải cùng một nhóm bạn lớp 5A đi mua hoa quả về liên hoa lớp. Lúc đầu các bạn mua 4kg táo và 3kg quýt hết 83 000 đồng. Thấy ít các bạn lại mua thêm 3kg táo và 4kg quýt cùng loại và phải trả thêm người bán hàng 92 000 đồng. Tính giá tiền 1kg mỗi loại.
Hoàng cùng nhóm bạn câu lạc bộ Toán tuổi thơ trường Tiểu học Hồng
Phong đi mua hoa quả về liên hoan mừng thắng lợi trong cuộc thi giao lưu Toán tuổi thơ
cấp Huyện. Lúc đầu các bạn mua 4kg táo và 3kg quýt hết 83 000 đồng. Thấy chưa đủ, các
bạn lại mua thêm 3kg táo và 4kg quýt cùng loại và phải trả thêm cho người bán hàng 92 000
đồng. Tính giá tiền mua 1kg mỗi loại.
Mua 1 kg táo và 0,5 kg nho hết 80 000 đồng . Mua 0,5 kg táo và 1 kg nho hết 200 000 đồng . Hỏi mua 1kg mỗi loại hết bao nhiêu tiền ?
Bạn hải vân cùng một nhóm bạn đi mua hoa quả về liên hoan lớp.Lúc đầu các bạn mua 4kg táo và 3kg quýt hết 83 000đồng.Thấy ít các bạn mua thêm 3k táo và 4 kg quýt cùng loại và phải trả thêm 92 000 đồng. Tính giá tiền mỗi loại quả
Lần đầu 1 người mua 3 kg cam và 5 kg táo hết tất cả 54 000 đồng.Lần sau,người đó mua 4kg cam và 2 kg táo hết tất cả 44 000 đồng.Tình giá tiền mua 1 kg mỗi loại
Nhanh nhé mình ccần gấp nhớ giải đầy đủ