Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Trân

loading...  

๖ۣۜHả๖ۣۜI
28 tháng 6 2023 lúc 20:10

a) 0,01 mol nguyên tử O có m = 16 x 0,01 =0,16 (g).

b) 0,01 mol phân tử O2 có m = 32 x 0,01 = 0,32 (g).

c) 2 mol nguyên tử Cu có m = 64 x 2 = 128 (g).

d) 2,25 mol phân tử H2O  m = 2,25 x 18 =40,5 (g)

e) 0,15 mol phan tử CO2 lm = 0,15 x 44=6,6 (g)

c) Khối lượng của 0,05 mol mỗi chất là :

mNaCl = 58,5 x 0,05 = 2,925 (g).

mH2O= 18 x 0,05 = 0,9 (g)

m C12H12O11= 342 x 0,05 =17,1 (g).

 

Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết