Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Ngô Phương Chi
Cihce
19 tháng 3 2023 lúc 8:50

Vận tốc của ca nô khi đi từ A đến B là:

12,5 + 2,5 = 15 (km/giờ)

Vận tốc của ca nô khi đi từ B đến A là:

12,5 - 2,5 = 10 (km/giờ)

Thời gian của ca nô khi đi từ A đến B là: 

30 : 15 = 2 (giờ)

Thời gian của ca nô khi đi từ B đến A là:

30 : 10 = 3 (giờ)

Thời gian của ca nô khi đổ xuôi dòng từ A đến B rồi lại ngược dòng ngay từ B về A là:

2 + 3 = 5 (giờ)

Đáp số: 5 giờ.


Các câu hỏi tương tự
Phạm Khánh Toàn
Xem chi tiết
Joy Ellen My
Xem chi tiết
Nguyễn bảo linh
Xem chi tiết
UchihaSasuke
Xem chi tiết
Giúp nan ơi ( hải) hải g...
Xem chi tiết
Nguyễn Thân Trà My
Xem chi tiết
Ye  Chi-Lien
Xem chi tiết
Đỗ Khánh Linh
Xem chi tiết
Lê Minh5a2
Xem chi tiết
Trần Hoàng Minh
Xem chi tiết