Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
THI QUYNH HOA BUI
Lê Ng Hải Anh
4 tháng 8 2022 lúc 10:02

Coi hỗn hợp A gồm Fe và O.

Gọi: \(\left\{{}\begin{matrix}n_{Fe}=x\left(mol\right)\\n_O=y\left(mol\right)\end{matrix}\right.\)

⇒ 56x + 16y = 75,2 (1)

Có: \(n_{SO_2}=0,3\left(mol\right)\)

Theo ĐLBT e, có: 3x - 2y = 0,3.2 (2)

Từ (1) và (2) \(\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}x=1\left(mol\right)\\y=1,2\left(mol\right)\end{matrix}\right.\)

⇒ a = mFe = 1.56 = 56 (g)

Bạn tham khảo nhé!


Các câu hỏi tương tự
Quỳnh
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Tuyết Nhi
Xem chi tiết
Lan Ngọc
Xem chi tiết
jiyoon 29
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết