Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Thị hạnh Nguyễn
๖ۣۜHả๖ۣۜI
18 tháng 2 2022 lúc 11:57

Câu 4 :

a) Thể tích hình hợp chữ nhật là

\(V_v=30.20.10=6000\left(cm^3\right)=0,006\left(m^3\right)\)

Lực đẩy ASM tác dụng lên vật là 

\(F_A=d.V=12000.0,006=72\left(N\right)\)

b) Công của lực kéo đầu tàu là

\(A=F.s=5000.1000=5000000\left(J\right)=5000\left(kJ\right)\)

 

 

 

Dark_Hole
18 tháng 2 2022 lúc 11:31

a)Thể tích của vật là: 

    V=30.20.10=6000(cm2)=0,006(m3)

Lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật khi thả nó vào một chất lỏng có trọng lượng riêng là 12000N/m3 mà vật chìm hoàn toàn là: 

    FA1=d.V=12000.0,006=72(N)

Lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật khi thả nó vào một chất lỏng có trọng lượng riêng là 12000N/m3mà vật chìm một nửa là: 

    


Các câu hỏi tương tự
Linh Nguyễn
Xem chi tiết
Hoàng Thị Vân
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết