Bài 2. Vận tốc

Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Nguyễn Duy
Xem chi tiết
Lê Nguyên Hạo
10 tháng 8 2016 lúc 18:19

Đề sai, 

Nhan Nhược Nhi
Xem chi tiết
Truong Vu Xuan
15 tháng 8 2016 lúc 20:21

gọi: 

10'=1/6h

t là thời gian dự định 

t' là thời gian thực tế

ta có:

S1+S2=S

\(\Leftrightarrow v_1t'+v_2t'=vt\)

\(\Leftrightarrow18t'+6t'=18t\)

\(\Leftrightarrow24t'=18\left(t'+\frac{1}{6}\right)\Rightarrow t'=0,5h\)

Lê Nguyên Hạo
15 tháng 8 2016 lúc 18:22

Theo mình bài này giải như sau:

10 phút = 0,1 giờ

Quãng đường từ nhà An đến trường là :

18 . 0,1 = 1,8 (km)

Thời gian An đi bộ là:

1,8 : 6 = 0,3 (giờ) = 18 phút

Justin Nguyễn
15 tháng 8 2016 lúc 22:56

Quãng đường bố đi : S= v.t

Quãng đường bố đi khi con đã đi đc 1 quãng đường S2: S1= v1.(t1-1/6)

Quãng đương con đi :  1/2.v1.(t1-t1+1/2)=3/2(Km)

Thời gian con đi : 3/2 : 6= 1/4 ( h)

 

Vũ Dự
Xem chi tiết
Truong Vu Xuan
20 tháng 8 2016 lúc 14:40

ta có:

thời gian Bình đi bộ là:

\(t_1=\frac{S_1}{v_1}=\frac{S_1}{4}\)

thời gian Bình đi xe đạp là:

\(t_2=\frac{S_2}{v_2}=\frac{12-S_1}{12}\)

thời gian An đi xe đạp là:

\(t_3=\frac{S_3}{v_3}=\frac{S_3}{10}\)

thời gian An đi xe đạp là:

\(t_3=\frac{S_4}{v_4}=\frac{12-S_3}{5}\)

do hai bạn đến nơi cùng lúc nên:
t1+t2=t3+t4

\(\Leftrightarrow\frac{S_1}{4}+\frac{12-S_1}{12}=\frac{S_3}{10}+\frac{12-S_3}{5}\)

\(\Leftrightarrow\frac{3S_1+12-S_1}{12}=\frac{S_3+24-2S_3}{10}\)

\(\Leftrightarrow\frac{12+2S_1}{12}=\frac{24-S_3}{10}\)

\(\Leftrightarrow60+10S_1=144-6S_3\)

\(\Leftrightarrow30+5S_1=72-3S_3\)

\(\Leftrightarrow5S_1+3S_3=42\)

mà S3=S1 do đoạn xe đạp của An bằng đoạn đi bộ của Bình

\(\Rightarrow8S_1=42\Rightarrow S_1=5,25km\)

\(\Rightarrow S_2=6,75km\)

\(\Rightarrow S_3=5,25km\)

\(\Rightarrow S_4=6,75km\)

Lê khắc Tuấn Minh
19 tháng 8 2016 lúc 21:19

ohochịu

 

Hà Minh Ánh
Xem chi tiết
Hà Minh Ánh
Xem chi tiết
Hà Minh Ánh
Xem chi tiết
Duyên Nấm Lùn
Xem chi tiết
Lê Nguyên Hạo
28 tháng 8 2016 lúc 20:30

Thời gian xe đi từ Hà Nội đến Hải Phòng là:

\(t=10h-8h=2h\)

Vận tốc của ô tô là:

\(v=\frac{100}{2}=50\) (km/h) \(\approx14\) (m/s)

 

Duyên Nấm Lùn
Xem chi tiết
Lê Nguyên Hạo
28 tháng 8 2016 lúc 21:33

Máy bay đó phải bay trong quãng thời gian để từ Hà Nội – Thành phố Hồ Chí Minh là:

\(t=\frac{S}{V}=\frac{1400}{800}=\frac{7}{4}=1,75h=1h45\)

Vậy máy bay phải bay trong 1h45' để từ Hà Nội – Thành phố Hồ Chí Minh.

Nguyễn Trần Thủy Tiên
7 tháng 9 2021 lúc 17:16

Máy bay đó phải bay trong quãng thời gian để từ Hà Nội – Thành phố Hồ Chí Minh là:

t = S V = 1400 800 = 7 4 = 1 , 75 h = 1 h 45 t=SV=1400800=74=1,75h=1h45 Vậy máy bay phải bay trong 1h45' để từ Hà Nội – Thành phố Hồ Chí Minh.

Khách vãng lai đã xóa
Duyên Nấm Lùn
Xem chi tiết
Nguyễn Diệu Linh
29 tháng 8 2016 lúc 20:30

1) Tóm tắt

s= 2,5km

v= 5km/h

2) Giải

Thời gian Hải đi từ nhà ra công viên là

t= s/t= 2,5/5= 0,5 ( h) 

Nên thời gian Hải về đến nhà cũng là 0, 5h

 Hải về đén nhà lúc:

5+ 0,5+ 0,5= 6 h

Nguyển Minh Nhật
29 tháng 8 2016 lúc 20:38

bạn hoc trường phan bội châu hả 

 

Nguyển Minh Nhật
29 tháng 8 2016 lúc 20:39

quận tân phú

 

Nguyển Minh Nhật
Xem chi tiết
Nguyễn Diệu Linh
29 tháng 8 2016 lúc 20:55

Đổi 30 phút= 1/2h

VẬn tốc của vật thứ nhất là

v1=s1/t1= 27.2= 54km/h

Vận tốc của vật thứ 2 là

v2=s2/t2= 48/80( m/s) = 2,16 km/h

Vậy trong 3 vật, vạt ba chuyển động nhanh nhất,  vật hai chuyển động lâu nhất