HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Công suất của đèn1 ngày là là A1=5*4*5=220*5=1200 (Wh)Công suất của quạt trần là A2=5*130*5=650*5=3250(Wh)
Công suất điện năng trong 1 ngày là An=A1+A2=1200+3250=4450(Wh)Công suất điện năng 1 tháng là At=4450*30=133500(Wh)> 133500 Wh = 133,5kW/h> Số tiền là 133,5*1500=200,250 ( Đồng )
Số học sinh nữ là:
42-4=38(học sinh)
Đ/S: 38 học sinh
coi tổng số trang sách là 1
ngày t2 mai đọc đc (1 -1/3) . 5/8 = 5/12
90 trang ứng vs 1 - 1/3 - 5/12 = 1/4
cuốn sách dày 90 : 1/4 = 360
Bạn không nêu câu hỏi nên mình nghĩ là xác định CxHyOz." Nhờ sự hỗ trợ của anh Minh nhà ta"
CHÚC BẠN HỌC TỐT!!!