Áp lực trên mặt sàn là 1000N diện tính bị ép là 5m^2 tính áp suất tác dụng lên mặt sàn
Hỏi đáp
Áp lực trên mặt sàn là 1000N diện tính bị ép là 5m^2 tính áp suất tác dụng lên mặt sàn
1 người đi từ A đến B khởi hành lúc 9h sáng . đoạn 1 đi với thời gian 20' được 6km đoạn 2 đi được 5' với tốc độ 24km/h a) hỏi người này đi đến B lúc mấy h b) tính quãng đường đi đoạn 1 c) tính vận tốc trung bình khi đi từ A đến B
Một vật chuyển động từ A đến B với vân tốc 30km/h thì hết 20 phút sau đó vật đi tiếp về C với quãng đường 24 km trong thời gian 15 phút
a/ Tìm vận tốc của vật trên đoạn BC
b/ Tính vận tốc trung bình trên cả đoạn đường đã đi
giúp mình giải tri tiếp với mình cần gấp
a)Vận tốc vật trên BC: \(v_2=\dfrac{S_{BC}}{t_{BC}}=\dfrac{24}{\dfrac{15}{60}}=96\)km/h
b)Quãng đường người đó đi từ A đến B là: \(S_{AB}=v_{AB}\cdot t_{AB}=30\cdot\dfrac{20}{60}=10km\)
Vận tốc trung bình trên cả đoạn đường:
\(v_{TB}=\dfrac{S_{AB}+S_{BC}}{t_{AB}+t_{BC}}=\dfrac{10+24}{\dfrac{20}{60}+\dfrac{15}{60}}=\dfrac{408}{7}\approx58,29\)km/h
Giúp tôyyyyyyy
Câu 7🥺. giúp mình với
Câu 8.
Quãng đường thứ hai người đó đi được là:
\(S_2=v_2t_2=3\cdot16\cdot60=2880m=2,88km\)
Vận tốc trung bình trên cả quãng đường:
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{19+2,88}{1,2+\dfrac{16}{60}}=\dfrac{1641}{110}\approx14,92\)km/h
Áp dụng công thức: \(S=v\cdot t\)
Khoảng cách từ Trái Đất đến Mặt Trăng là:
\(S=v\cdot t=300000\cdot2,66=798000km\)
Một vật chuyển động trên đoạn đường ab nửa đoạn đường đều đi với vận tốc 10 km/h nửa đoạn đường sau đi với vận tốc 12 km trên giờ Tính vận tốc trung bình trên cả quãng đường biết quãng đường ab dài 40 km giúp em với
Thời gian đi đoạn đường đầu là: \(t_1=\dfrac{S_1}{v_1}=\dfrac{\dfrac{S}{2}}{10}=\dfrac{S}{20}=\dfrac{40}{20}=2\left(h\right)\)
Thời gian đi đoạn đường còn lại: \(t_2=\dfrac{S_2}{v_2}=\dfrac{\dfrac{S}{2}}{v_2}=\dfrac{S}{24}=\dfrac{40}{24}=\dfrac{5}{3}\left(h\right)\)
Vận tốc trung bình trên cả quãng đường:
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{40}{2+\dfrac{5}{3}}=10,91\)km/h
nửa đoạn đường ab là
40:2=20(km)
thời gian đi được nửa đoạn đường đầu là
\(t_1=\dfrac{s_1}{v_1}=\dfrac{20}{10}=2\left(h\right)\)
thời gian đi được nửa đoạn đường sau là
\(t_2=\dfrac{s_2}{v_2}=\dfrac{40}{12}\approx1,7\left(h\right)\)
vận tốc trung bình trên cả 2 quãng đường là
\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\dfrac{40}{2+17}\approx11\left(\dfrac{lm}{h}\right)\)
Bài 1: lập công thức hóa học của những chất 2 nguyên tố sau:
A. P (V) và CL (I)
B. Ca và CL (I)
C. Fe (III) và Br (I)
D. AL và S (II).
\(a)\text{Công thức hóa học có dạng:}P^V_xCl^I_y\)
\(\text{Theo quy tắc hóa trị:}x.V=y.I\Rightarrow\dfrac{x}{y}=\dfrac{I}{V}=\dfrac{1}{5}\)
\(\text{Vậy công thức hóa học là:}PCl_5\)
\(b)\text{Công thức hóa học có dạng:}Ca^{II}_xCl^I_y\)
\(\text{Theo quy tắc hóa trị:}x.II=y.I\Rightarrow\dfrac{x}{y}=\dfrac{I}{II}=\dfrac{1}{2}\)
\(\text{Vậy công thức hóa học là:}CaCl_2\)
\(\text{c)Công thức hóa học có dạng:}Fe^{III}_xBr^I_y\)
\(\text{Theo quy tắc hóa trị:}x.III=y.I\Rightarrow\dfrac{x}{y}=\dfrac{I}{III}=\dfrac{1}{3}\)
\(\text{Vậy công thức hóa học có dạng:}FeBr_3\)
\(\text{d)Công thức hóa học có dạng:}Al^{III}_xS^{II}_y\)
\(\text{Theo quy tắc hóa trị:}x.III=y.II\Rightarrow\dfrac{x}{y}=\dfrac{II}{III}=\dfrac{2}{3}\)
\(\text{Vậy công thức hóa học có dạng:}Al_2S_3\)
7 giờ 30 phút Một xe ô tô khởi hành đi từ A đến B với vận tốc là 4 km h quãng đường AB dài 122,5 km
các bạn giúp mình
Thời gian ô tô đi:
\(t=\dfrac{S}{v}=\dfrac{12,25}{4}=3,0625h=3h3'45s\)
Vậy ô tô đến nơi lúc:
\(7h30'+3h3'45s=10h33'45s\)