HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Chu kì dao động: \(T=\dfrac{2\pi}{\omega}=\dfrac{2\pi}{\dfrac{12}{5}\pi}=\dfrac{5}{6}s\)
Có \(t=6,5s=7T+\dfrac{4}{5}T=7T+\Delta t\)
Mà \(\dfrac{4}{5}T=\dfrac{2}{3}T+\dfrac{2}{15}T\)
Như vậy quãng đường vật đi là:
\(S=7\cdot4A+2A+\dfrac{A}{2}+A.cos48^o\approx311,7cm\)
a)Điện trở bóng đèn:
\(R_Đ=\dfrac{U^2_Đ}{P_Đ}=\dfrac{3^2}{6}=1,5\Omega\)
b)Chiều dài dây làm điện trở:
\(R_Đ=\rho\cdot\dfrac{l}{S}\Rightarrow l=\dfrac{R_Đ\cdot S}{\rho}=\dfrac{1,5\cdot0,2\cdot10^{-6}}{2\cdot10^{-6}}=0,15m=15cm\)
Tóm tắt: \(U=220V;P=1100W;t=30ph=0,5h\)
\(a)R_d=?\)
\(b)P=?;A=?\left(J\&kWh\right)\)
a)\(R_d=\dfrac{U^2}{P}=\dfrac{220^2}{1100}=44\Omega\)
b)Khi sử dụng dây với \(U=220V\) thì công suất \(P=1100W\)
Điện năng bàn là tiêu thụ:
\(A=P\cdot t=1100\cdot0,5=550J=0,00015kWh\)
cụ thể đi em, bài nào em nhỉ