HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Em ơi, \(R_1\) và \(R_2\) mắc như nào nhỉ
Làm cách nào để sống sót cuối tháng?
Làm cách nào để triết và kinh tế vi mô trên 5?
Tốc độ ô tô trên quãng đường đầu: \(v_1=54km/h\)
Quãng đường thứ nhất ô tô đi: \(S_1=v_1t_1=54\cdot\dfrac{20}{60}=18km\)
Tóc độ ô tô trên quãng đường thứ hai: \(v_2=12,5m/s=45km/h\)
Thời gian ô tô đi trên quãng đường thứ hai:\(t_2=\dfrac{S_2}{v_2}=\dfrac{30}{45}=\dfrac{2}{3}h\)
Tốc độ ô tô trên cả hai quãng đường là:
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{18+30}{\dfrac{20}{60}+\dfrac{2}{3}}=48km/h\)
Dòng điện qua đèn: \(I=\dfrac{U}{R}=\dfrac{220}{40}=5,5A\)
Điện năng đèn tiêu thụ trong 4h là:
\(A=UIt=220\cdot5,5\cdot4\cdot3600=17424000J=4,84kWh\)