một hình chữ nhật có chu vi 200cm.Nếu tăng chiều rộng thêm 1 đoạn bàng 1/10 chiều dài lúc đầu và giảm chiều dài đi một đoạn bằng 1/10 chiều rộng lúc đầu thì chu vi hình chữ nhật mới lớn hơn chu vi hình chữ nhật lúc đầu 4 cm.Hỏi chiều dài ,chiều rộng lúc đầu của hình chữ nhật là bao nhiêu
Cho 13,9 gam hỗn hợp bột Fe và Al vào 300 ml dung dịch CuSO4 1M. Sau khi các phản ứng xảy ra hoàn toàn, thu được dung dịch Y và 22 gam chất rắn Z. a)Khối lượng của mỗi kim loại trong X
b)cho Y tác dụng với lượng dư dung dịch Na2CO3.tính khối lượng kết tua tao thành
(a)mAl=2,7 g; mFe=11,2g
(b)m kết tủa =25,2 gam
chia 26,4 gam hỗn hợp bột X gồm Fe và Cu thành hai phần bằng nhau
phần 1 tác dụng với lượng dư dung dịch H2SO4 loãng,thu được 3,36 lít H2(đktc)
Phần 2 tác dụng với 500ml dung dịch AgNO3 1M.sau khi các phản ứng xảy ra hoàn toàn,thu được dung dịch Y và m gam chất rắn Z