HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
a)Độ sâu nhất mà người thợ đó lặn được:
\(p=d\cdot h\Rightarrow h=\dfrac{p}{d}=\dfrac{300000}{10000}=30m\)
b)Áp suất mới tại độ sâu \(h'=25m\) là:
\(p'=d\cdot h'=10000\cdot25=250000N/m^2\)
Áp lực của nước tác dụng lên cánh cửa:
\(F=p'\cdot S=250000\cdot200\cdot10^{-4}=5000N\)
em nên chụp cả hình vẽ, chị có thể giúp em được
Tốc độ trung bình:
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t}=\dfrac{300+180}{40}=12m/s\)
Vận tốc trung bình:
\(v=\dfrac{d}{t}=\dfrac{300-180}{40}=3m/s\)
Câu 3.
a)Ta có: \(\rho_C>\rho_{đồng}>\rho_{bạc}>\rho_{constantan}>\rho_{nikelin}\)
Độ dẫn điện giảm dần:
\(Nikelin>constantan>bạc>đồng>Cacbon\)
b)\(R_{đồng}=\rho_{đồng}\cdot\dfrac{l}{S}=1,7\cdot10^{-8}\cdot\dfrac{5}{1\cdot10^{-6}}=0,085\Omega\)
em cần bài nào em chụp từng bài nha
a)Lực đẩy Ác-si-mét trong trường hợp B và C là \(F_A< P\).
b)Lực đẩy Ác-si-mét: \(F_A=P-F_1=2,13-1,83=0,3N\)
Thể tích vật: \(V=\dfrac{F_A}{d}=\dfrac{0,3}{10000}=3\cdot10^{-5}m^3=30cm^3\)
c)Lực đẩy Ác-si-mét tác dụng lên quả cầu:
\(F_A=d\cdot V=10D\cdot V=10\cdot1000\cdot4\cdot10^{-3}=40N\)