HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Bài 2.
\(v=54km/h=15m/s\)
a)Gia tốc xe: \(v=v_0+at\)
\(\Rightarrow a=\dfrac{v-v_0}{t}=\dfrac{15-10}{10}=0,5m/s^2\)
b)Vận tốc xe sau 20s kể từ khi tăng ga:
\(v=v_0+at=10+0,5\cdot20=20m/s\)
Bài 3.
Một người đang chạy đều và tăng lực của chân thì chuyển động lúc này là chuyển động nhanh dần đều.
Bài 1.
b)Xe chuyển động chậm dần đều.
Ta có: \(S=v_0t+\dfrac{1}{2}at^2\)
Thay hai giá trị ta được:
\(\left\{{}\begin{matrix}S_0=30=v_0\cdot2+\dfrac{1}{2}a\cdot2^2\\S_0=60=v_0\cdot6+\dfrac{1}{2}a\cdot6^2\end{matrix}\right.\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}v_0=17,5m/s\\a=-2,5m/s^2\end{matrix}\right.\)
c)Trong 14s đầu:
Quãng đường chuyển động: \(S_0=30+60+60+60+30=240m\)
Độ dịch chuyển:
\(x=x_0+v_0t+\dfrac{1}{2}at^2=0\)
Giải thích:
Khi ta úp ngược ly nước xuống và buông tay ra:
-Trọng lực của nước dồn xuống dưới
-Không gian giữa đáy cốc và mặt nước mở rộng, chứa đầy không khí, hơi nước được hình thành.
-Áp suất của không khí bên trong cốc giảm, thấp hơn áp suất khí quyển,
\(\Rightarrow\) Chất lỏng không đổ tràn ra ngoài.
Vậy miếng bìa không rơi xuống.
Link như vậy á🥲
#h24cfs_409
Đây em nha, của chị https://www.facebook.com/me/
a)\(R_1//R_2\Rightarrow R_{tđ}=\dfrac{R_1\cdot R_2}{R_1+R_2}=\dfrac{3\cdot6}{3+6}=2\Omega\)
b)\(I=\dfrac{U}{R_{tđ}}=\dfrac{\dfrac{7}{2}}{2}=1,75A\)
\(R_1//R_2\Rightarrow U_1=U_2=U=\dfrac{7}{2}V\)
\(I_1=\dfrac{U_1}{R_1}=\dfrac{\dfrac{7}{2}}{3}=\dfrac{7}{6}A\)
\(I_2=I-I_1=1,75-\dfrac{7}{6}=\dfrac{7}{12}A\)
c)Điện năng mạch tiêu thụ trong 30 ngày:
\(A=UIt=\dfrac{7}{2}\cdot1,75\cdot3\cdot3600\cdot30=1984500J=0,55125kWh\)
em ơi, em có thể chụp hình mạch điện không?