HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Sau 3h thì số lượng tế bào đã nguyên phân 5 lần (Do mất 20 phút làm quen với môi trường)
Gọi số tế bào ban đầu là a
Ta có: $a.2^5=4800\Rightarrow a=150$
Hạt phấn cũng như là tinh trùng nên tạo ra 2.4=8 hạt phấn nhé
4 tinh trùng em nhé
Chỉ 1 thôi em nhé còn lại là 3 thể định hướng
C em nhé
Theo gt ta có: $n_{Mg}=0,16(mol);n_{Al}=0,08(mol);n_{khi}=0,07(mol)$
Bảo toàn e ta có: $n_{e}=0,56(mol)$
$\Rightarrow e=8$
Vậy chất khử X là $H_2S$
Câu 42: C
Câu 43: C
Câu 44: B (Phenol là có nhóm OH đính vào vòng)
Câu 45: C (HBr cần phải có xúc tác)
Câu 46: D
Câu 47: D
Câu 48: A
Câu 34: B
Câu 35: D (Chất có liên kết pi ở vị trí nối của C mới làm mất màu KMnO4 ở nhiệt độ thường)
Câu 36: B
Câu 37: C (Lưu ý: Không dùng được Br2 nhé)
Câu 38: A
Câu 39: B
Câu 40: D
Câu 41: A
Ta có: $n_{CaCO_3}=0,835(mol)$
Bảo toàn C ta có: $n_{C_2H_5OH}=0,4175(mol)$
$\Rightarrow m_{C_2H_5OH}=19,205(g)\Rightarrow V_{C_2H_5OH}=24(ml)$
$\Rightarrow S=8^o$
Bạn kiểm tra lại đề giùm mình nhé! $CO_2$ lẻ và nếu $M_A=60$ thì hơi vô lý với bài toán