HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Mình hướng dẫn thôi nhé (vì còn phải đi ngủ đây)
\(S_1=v_1.t_1=5km\);
\(S_2=v_2.t_2=2km\)
\(\Rightarrow S=5+2=7km\)
hôm qua e ko on đc. Hôm nay e gửi đc ko ạ ?
Hỗn hợp X gồm andehit fomic, andehit oxalic, axit axetic, etilenglycol, glyxerol. Lấy 4,52 gam X đốt cháy hoàn toàn bằng lượng vừa đủ V lít khí O2 (đktc) rồi cho sản phẩm đi qua bình đựng H2SO4 (đặc, dư) thấy bình tăng 2,88 gam. Giá trị của V là :
A. 3,360.
B. 2,240.
C. 3,472.
D. 3,696.
câu a và b khác nhau à bạn ? Câu c so sánh của câu a và câu b như thế nào nhỉ ?
Khi hệ thống đặt trong không khí:
\(P=F=13,8N\)
=> Khối lượng vật :
\(m=\frac{P}{10}=\frac{13,8}{10}=1,38kg\)
Khi nhúng vật trong nước:
\(F_A=F-F'=13,8-8,8=5N\)
Lực đẩy Acsimet \(F_A=d.V=10D.V\)
=> Thể tích của vật :
\(V=\frac{F_A}{10D}=\frac{5}{10.1000}=0,0005m^3\)
Khối lượng riêng của vật là :
\(D_v=\frac{m}{V}=\frac{1,38}{0,0005}=2760\) (kg/m3)
Lê Nguyên Hạo lớp 6 mà đòi làm bài lớp 10