HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Gọi nAl = x mol ; nSn = y mol → 27x + 119y = 14,6 (1) ; nH2 = 0,25 mol- Khi X tác dụng với dung dịch HCl:quá trình oxi hóa:Al -> Al3 + +3ex -> 3xSn -> Sn2+ +2ey -> 2yQúa trình khử2H+ + 2e -> H20,5<- 0,25=> 3x+2y=0,5 (2)(1)(2) => x=y=0,1mol- Khi X tác dụng O2quá trình oxi hóaAl -> Al3 + +3ex -> 3xSn -> Sn4+ +4ey -> 4yQúa trình khửO2 + 4e -> 2O2-VO2 = ((3x +4y)/4).22,4 = ((3.0,1+4.0,1)/4).22,4 = 3,92l => D
tỉ lệ 2 bạn Nam và Bình đóng góp:
1/4+3/10=11/20
Dũng góp: 1-11/20=9/20
Dũng góp nhiều hơn Bình:
9/20-3/10=3/20
3/20 tương ứng với 3000 đồng, vậy số tiền mua quả bóng là:
3000x20:3= 20000 đồng
Nam góp: 20000:4=5000 đ
Bình góp: 20000x3:10=6000 đ
Dũng góp: 6000+3000=9000 đ
Vì I và q dao động vuông pha với nhau nên khoảng thời gian ngắn nhất tính từ thời điểm điện tích trên tụ bằng Qo đến khi i = Io là T/4Io = wQo => w = 3pi.10^3t = T/4 = 2pi/ 3pi.10^3.4 = 1/6 .10^-3 s
60\(^oC\)=140\(^oF\)
75\(^oC\)=167\(^oF\)
40\(^oC\)=104\(^oF\)
32\(^oC\)=89,6\(^oF\)
QĐG: A: chân thấp, a:chân caoBB lông đen=> B:lông đenbb: lông trắng => b:lông trắnga/SĐL: P: AAbb x aaBBG: Ab . aBF1: AaBb(100% chân thấp, lông đốm)F1xF1: AaBb x AaBbG1: AB,Ab,aB,ab . AB,Ab,aB,abF2: 3 A_BB: chân thấp, lông đen6 A_Bb: chân thấp, lông đốm2 aaBb: chân cao, lông đốm1 aaBB: chân cao, lông đen3 A_bb: chân thấp, lông trắng 1 aabb: chân cao, lông trắngtỉ lệ KH: 6:3:3:2:1:1b/P: AaBb x aabbG: AB,Ab,aB,ab . abF1: 1AaBb : 1 Aabb : 1aaBb : 1aabb(thấp, đốm)(thấp,tắng)(cao,đốm)(cao,trắng)
QĐG: A: lông đỏ, a: lông trắngQLDT: phân li độc lập, trội ko hoàn toànXác định KG P: F1 đồng tính => P thuần chủngSĐL: P: aa x AA G: a AF1: AaF1xF1: Aa x AaG1: A,a . A,aF2: 1 AA : 2Aa : 1aaKH: 1 đen : 2 xanh : 1 trắng
ít nhất mà bạn
gọi số mol O2 là x
ptpu
O2 + 2H2 --> 2H2O
x ----> 2x
=>3x = 75 - 30 = 45
=> x = 15
Vì khí còn lại cháy được nên là O2
=> VH2= 2x = 30 ml => %VH2 = 40%
=> VO2 = 45ml => %VO2 = 60%
a) ptr pứ:
CH4+Br2→CH3Br+HBr
C2H4+Br2→C2H4Br2
C2H2+2Br2→C2H2Br4
C2H2+2AgNO3+2NH3→2NH4NO3+C2Ag2
b) Câu này chắc là phản ứng cộng với Br2 mới ra
nBr2=0,45mol ; nC2Ag2=0,15mol
C2H4 + Br2 ---> C2H4Br2
y ------> y
C2H2 + 2Br2 -----> C2H2Br4
z --------> 2z
==> y +2z = 0,45 (1)
C2H2 + 2AgNO3 + 2NH3 → 2NH4NO3 + C2Ag2
z=0,15 (2) <------------------------------------------ 0,15
btkl: 16x + 28y + 26z=11,3 (3)
giải hệ (1) (2) (3)
x=0,2; y=0,15; z=0,15
=> %VCH4=40%;
%VC2H4=30%
%VC2H2=30%
\(CH_4 + Br_2 \rightarrow CH_3Br +HBr\)
\(C_2H_4+Br_2\rightarrow C_2H_4Br_2\)
\(C_2H_2+2Br_2\rightarrow C_2H_2Br_4\)
\(C_2H_2+2AgNO_3+2NH_3\rightarrow2NH_4NO_3+C_2Ag_2\)
b)
CH4 + Br2 -> CH3Br + HBr
x ----> x
==> x + y +2z = 0,45