HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
0,8% của 250 là : 2
25% của 860kg là : 215kg
30% của 1500000 đồng là : 450000 đồng
Giá tiền1 lít dầu là :
30000 : 2,5 = 12000 (đồng)
Đ/s : 12000 đồng
a) Tỉ số phần trăm của học sinh nam với số học sinh lớp đó là:
12 : 30 x 100 = 40%
b) Tỉ số phần trăm của học sinh nữ với số học sinh lớp đó là:
100 − 40 = 60%
Đ/s : a) ........b)
hơi nhiều đấy