HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Lượng khí hidro thoát ra là 0,15 mol.
a) Al2O3 + 2NaOH \(\rightarrow\) 2NaAlO2 + H2O
2Al + 2NaOH + 2H2O \(\rightarrow\) 2NaAlO2 + 3H2.
b) Lượng Al phản ứng bằng 2/3 số mol khí hidro thoát ra và bằng 0,1 mol.
\(\Rightarrow\) %mnhôm=\(\dfrac{27.0,1}{12,9}\).100%\(\approx\)20,93%, %mnhôm oxit\(\approx\)100%-20,93%\(\approx\)79,07%.
Câu 1: p (cái)=0,8; p (đực)=0,6.
Khi quần thể đạt trạng thái cân bằng, p (quần thể) bằng 0,5.(0,8+0,6)=0,7.
Tỉ lệ kiểu gen AA cần tìm là 0,49.
Câu 2: aa=320/800000=0,0004.
Suy ra, q=0,02 và p=0,98.
Tần số kiểu gen Aa trong quần thể là 2pq=2.0,98.0,02=0,0392.
Đặt t=x/2, suy ra 2dt=dx.
Đổi cận: x từ 0 đến 4, suy ra t từ 0 đến 2.
"Tích phân từ 0 đến 4 của f(x/2)dx bằng 2 lần tích phân từ 0 đến 2 của f(t)dt và bằng 2.2020=4040.".
Giúp mình chỉ ra lỗi sai của mình với, Rhider!
f'(x)>0 với mọi x khác -8, suy ra hàm số đã cho đồng biến trên [0;3].
Giá trị nhỏ nhất của f(x) trên [0;3] là (-m^2)/8. Ta có: (-m^2)/8=2.
Suy ra, không có giá trị nào của số thực m thỏa yêu cầu đề bài.
P: AaBbDDee x AaBbDDee
F1: A-B-DDee=(3/4).(3/4).1.1=9/16.
Lâm Nguyễn chụp đề lại giúp mình được không?