HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
nnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
chết 15 con bạn nhé
đổi 6 h 30 phút =390 phút
17h 30 phút=1050 phút
nghỉ 3 lần mất số thời gian là:
3x20=60(phút)
tổng thời gian đi vinh đến hà nội
390+1050+60=1500(phút)
1500phút=25 h
Thời gian ô tô nghỉ là:
20 x 3 = 60 (phút)
Thời gian ô tô đi từ vinh đến hà nội là:
17 giờ 30 phút - 6 giờ 30 phút - 60 phút = 10 giờ
Đáp số: 10 giờ
(đó là không tính thời gian nghỉ)