HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Đề đc đấy tể tui học hết lớp 8 xem có làm đc ko :D
Bài này bạn vẽ hình xong gọi ra cộng S của 2 xe vào rồi lấy 2 vế chia cho nhau là ra thôi
- Trong SAB người đó đi với vận tốc v1 =30km/h
=> SAB = 30 t1
- Trong SBC người đó đi với vận tốc v1 =30km/h
=> SCB = 20 t2
- Vận tốc trung bình trên cả quãng đường AB là:
\(\dfrac{S_{AB}+S_{BC}}{t_1+t_2}=\dfrac{30t_1+20t_2}{t}=\dfrac{t\left(30+20\right)}{t}\left(t_1=t_2\right)=\dfrac{50t}{t}=50\)(km/h)
- Vậy vận tốc trung bình trên cả quãng đường AB là 50km/h.
a) A và B lần lượt cách mặt nước 0.4m và 0.8 m
=> Điểm A nằm trên B => Áp suất tại B lớn hơn A.
b) A và B lần lượt cách đáy thùng 0.4m và 0.8m
=> A dưới B => Áp suất tại A lớn hơn B.
Đặt 1 tấm gỗ lớn dưới dường đi. Vì khi làm như vậy sẽ làm tăng diện tích mặt bị ép => Áp suất giảm
=> Không để lại các vết lún khi đi qa mặt sân.
Con đom đóm vừa là nguồn sáng vừa là vật sáng.
Vật sáng : Nó hắt lại ánh sáng từ nguồn sáng chiếu vào mắt ta. => Ta nhìn thấy đom đóm.
Nguồn sáng: Ở bụng đom đóm có " cái đèn" giúp bụng của nó sáng lên. Ánh sáng đó chiếu vào mắt ta => Ta nhìn thấy đom đóm.
t S S'
- Theo minh , khi chiếu pin vào gương phẳng thì tia px và tia tới sẽ tự bằng nhau thôi ko cần cách làm đâu.
- Độ dài quãng đường đầu là :
2*1800 =3600 (m)
- Vận tốc trung bình:
\(\dfrac{3600+5}{2.5+2}=\dfrac{3605}{4.5}=\dfrac{7210}{9}\)(m/s)
- Vậy
( bài này có thể bn ghi sai đề nên két qa nó To qa, chỗ 30phut ý)
a, - Đến 9, người đi bộ đã đi được:
4*2=8(km)
- 2 người gặp nhau lúc:
\(\dfrac{8}{12-4}=\dfrac{8}{8}=1\left(h\right)\)
b,
- 2 người cách nhau 2km sau:
\(\dfrac{2}{12-4}=\dfrac{1}{4}\left(h\right)\) hay 15 phút
- 2 người cách nhau 2km lúc:
\(9+\dfrac{1}{4}\) =9 h 15 phut
- Vậy a, 1h
b, 9h15phut