HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Đổi: 200ml = 0.2l; 300ml = 0.3l
nNaOH 1M = 0.2 x 1 = 0.2 (mol)
nNaOH 2M = 0.3 x 2 = 0.6 (mol)
nNaOH sau khi trộn = 0.2 + 0.6 = 0.8 (mol)
Vdd sau khi trộn = 200ml + 300ml = 500 ml = 0.5l
CMX = n/V = 0.8/0.5 = 8/5 = 1.6M
Phương trình hóa học:
4Al + 3O2 => 2Al2O3
nAl = m/M = 10.8/27 = 0.4 (mol)
Theo phương trình => nO2 = 0.3 (mol)
VO2 = 22.4 x 0.3 = 6.72 (l)
Vkk = 5VO2 = 6.72 x 5 = 33.6 (l)
Số thập phân gồm phần nguyên và phần thập phân
Đề bài yêu cầu chứng minh dãy phân số bé hơn ko
/.,.,/,./,./,./.,/,/,./,./.,/.,/,./,./,./,./,./.,,./,./././,./,./,.//,/,./,./,./,./,./,./,./,./,./,./,./,./,./,./,./,/,.,/.,/,./,./,./,./.,/,./.,/,././,./,./,./,./,./,./,./,./,./,/,./,./,/,.
M2O3 + 3CO => 2M + 3CO2
nCO2 = V/22.4 = 6.72/22.4 = 0.3 (mol)
Theo phương trình ==> nM2O3 = 0.1 (mol)
Mà theo đề bài: nM = nM2O3 = 0.1 (mol)
Suy ra ta có: 21.6 = 0.1(M + 2M + 3x16)
216 = 3M + 48 => M = 56 (Fe)
Vậy kim loại M là Fe ( sắt )
Theo phương trình nFe = 0.2 (mol), nFe2O3 = 0.1 (mol) => mFe2O3 = 16 (g)
==> mFe trong hỗn hợp = 21.6 - 16 = 15.6 (g)
mFe phương trình = n.M = 56x 0.2 = 11.2 (g)
mFe = 11.2 + 15.6 = 26.8 (g)
tuổi bố hiện nay là 50
Trong 300g dung dịch MgCl2 9.5% có: mMgCl2 = 300 x 9.5/100 = 28.5 (g)
mMgCl2 sau khi hòa tan: 28.5 + 9.5 = 38 (g)
m dung dịch sau khi hòa tan:
9.5 + 300 = 309.5 (g)
C% = 38 x 100/309.5 = 12.28 (%)
Nửa chu vi đáy là : 8 : 2 = 4 ( m )
Tổng số phần bằng nhau là : 5 + 3 = 8 ( phần )
Chiều rộng là : 4 : 8 x 3 = 1.5 ( m )
Chiều dài là : 4 - 1.5 = 2.5 ( m )
5000l = 5 (dm3)
Thể tích của bể là : 5000 : 2 x 3 = 7500 ( dm3 ) = 7.5 ( m3 )
Chiều cao là : 7.5 : 1.5 : 2.5 = 2 ( m )
Lập phương trình mà Nobita, bạn lập hệ phương trình rồi