HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
nO2=1,12/22,4=0,05mol
PTHH: S + O2=to => SO2
TheoPT:1mol 1mol 1mol
Theo bài: 0,05mol 0,05mol
SP thu được là SO2
=>mSO2=0,05.64=3,2g
Lượng nước trong hạt tươi là :
200 : 100 x 25 = 50
Lượng nước trong hạt khô là:
50 - 40 = 10
Số hạt khô là :
200 - 40 = 160
Tỉ số % lượng nước trong hạt khô là :
10 : 160 = 0,0625
0,0625 = 6,25 %
Đáp số : ...........
a=0 nhớ **** cho mình nha