HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
nAl=8,1/27=0,3mol
nO2=4,48/22,4=0,2mol
PTHH:__4Al+___3O2--to->2Al2O3
TheoPt:__4mol __3mol
Theo bài:0,3mol_0,2mol
PỨ:____4/15 mol_ 0,2mol
Còn:___1/30mol__ 0
Tỉ lệ: 0,3/4>0,2/3->O2 hết Al dư tính theo O2
mAl=1/30.27=0,9g
a,nCO2=6,6/44=0,15mol
VCO2=0,15.22,4=3,36l
b,VN2=0,75.22,4=16,8l
c,nH2=2/2=1mol
nCH4=3,011.1023/6.1023=3011/6000mol
Vh2=(0,5+1+3011/6000).22,4=44,84l
cà chua ; cà pháo , .....
sư phụ
đừng tiếc nuối những điều đã mãi xa