HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
nAl=13,5/27=0,5mol
nO2=8,96/22,4=0,4mol
________4Al___+3O2--to->2Al2O3
TheoPt:_4mol____3mol
Theo bài:0,5mol__0,4mol
PỨ:____0,5mol__0,375mol
Cn:____0_____0,025mol
Các chất sau PỨ là: Al2O3 và Al
mAl=27.0,5=13,5g
mAl2O3=102.0,025=2,55g
3 tấn 72 kg = ............kg.
A. 372
B. 3027
C. 3072
D. 3070