HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Cho các phát biểu sau:
(1) Gang là hợp kim của sắt có chứa từ 0,01 - 2% khối lượng cacbon.
(2) Nước cứng là nước chứa nhiều ion C a 2 + và M g 2 + .
(3) Cho từ từ dung dịch HCl vào dung dịch K2CrO4 thấy dung dịch từ màu vàng chuyển sang màu da cam.
(4) Hỗn hợp gồm Al và Cr2O3 để thực hiện phản ứng nhiệt nhôm dùng hàn đường ray.
(5) Nước đá khô có công thức là CO2 (rắn), không nóng chảy mà thăng hoa nên được dùng để tạo môi trường lạnh và khô rất tiện cho việc bảo quản thực phẩm.
Số phát biểu sai là
Bạn ơi vận tốc truyền âm trong không khí là 340m/s chứ không phải 3400m/s đâu nhe. Dưới đây mình giải theo 340m/s nha.
Tóm tắt:
t=3 giây
v=340m/s
S=?
Giải
Khoảng cách từ người đó đến nơi xảy ra tiếng sét là:
S=v.t=340.3=1020(m)~1(km)
Tia tới và tia phản xạ không tính được đâu bạn ơi
Điểm bão hoà ánh sáng là
A. cường độ ánh sáng tối đa để cường độ quang hợp đạt cực đại
B. cường độ ánh sáng tối đa để cường độ quang hợp đạt cực tiểu
C. cường độ ánh sáng tối đa để cường độ quang hợp đạt mức trung bình
D. cường độ ánh sáng tối đa để cường độ quang hợp đạt trên mức trung bình