Chủ đề:
Luyện tập tổng hợpCâu hỏi:
Millions of books ___________ very year
Cho 16 gam đồng (II) oxit CuO phản ứng vửa đủ với 400 gam dung dịch axit sunfuric H2SO4 thu được dung dịch A
a)Viết pthh xảy ra
b)Tính nồng độ phần trăm của dung dịch axit clohidric
c)Tính nồng độ phần trăm muối reong dung dịch sau phản ứng
d)Cho dd A tác dụng hoàn toàn với BaCl2 thu được m kết tủa B .Tính m
Cho 6 gam magie oxit MgO phản ứng vừa đủ với 200 gam dung dịch axit clohidric HCL
a)Viết Pthh
b)Tính nồng độ phần trăm cuả dung dịch axit clohidirc
c)Tính nồng độ phần trăm của muối trong dung dịch sau phản ứng
d)Nếu trung hòa lượng axit trên thì cần dùng bao nhiêu ml dd KOH 0,5M?
,Hai bóng đèn có cường độ dòng điện định mức I1=0,6A , I2=0,4 A , hiệu điện thế đinh mức U1=6V,U2=3V.Mắc hai bóng đèn cùng với một biến trở vào nguồn điện có hiệu điện thế U=9V
a,Nêu cách mắc hai bóng đèn và biến trở trong mạch điện để đèn sáng đúng định mức.Tìm giá trị của biến trở lúc đó
b,Cho rằng dây tóc của 2 bón đèn có cùng điện trở suất và cùng chiều dài.Tìm tỉ số tiết diện của 2 dây tóc bóng đèn
1)Hai bóng đèn có cùng cường độ dòng điện định mức I1 = I2 = 0,5 A và hiệu điện thế định mức lần lượt là U1 = 6 V, U2 = 3 V. Mắc hai bóng đèn cùng với một biến trở vào nguồn điện 12 V
a) Biết hai đèn sáng bình thường, hãy vẽ sơ đồ mạch điện. Tính giá trị của biến trở lúc đó ?
b) Biến trở được quấn bằng dây nicrom có điện trở suất ρ = 1,1.10-6 Ω.m và chiều dài l= 3 m. Khi hai đèn sáng bình thường, con chạy của biến trở nằm chính giữa cuộn dây của biến trở. Tính tiết diện của biến trở
Giúp Mình Với!!