HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
H2SO4 + 2KOH → K2SO4 + 2H2O
số mol H2SO4 :
nH2SO4 = 0,5 . 0,7 = 0,35 (mol)
theo phương trình hóa học ta có:
nKOH = 2.nH2SO4 = 2.0,35 =0,7 (mol)
=> mKOH = 0,7.56 = 39,2 (g)
=> mdd KOH = (39,2.100)/12 =326,67 (g)
ta có :
Vdd KOH = 326,67/1,15 = 284 (ml)
H2SO4 + MnO2 + FeSO4 => Fe2(SO4)3 + MnSO4 + H2O
gọi số mol của Cl2 là n (mol)
vì thể tích của CO và Cl2 bằng nhau (cùng ở ĐKTC) nên số mol của chúng bằng nhau:=> nCO=nCl2=n(mol)
ta có: +) NCO = n.6.1023 (nguyên tử)
+)NCl2 = n.6.1023 (nguyên tử)
=>NCO=NCl2
Vậy số nguyên tử của CO và Cl2 bằng nhau
Alen B có 900 nucleotit loại A và có tỉ lệ A + T G + X = 1 . Alen B bị đột biến dạng thay thế một cặp G-X bằng một cặp A-T và trở thành alen b. Alen b sau đó bị đột biến mất một cặp nucleotitt G-X và trở thành alen b1. Tổng số liên kết hiđro của alen b1 là:
A. 3599
B. 3596
C. 3899
D. 3600