HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
só hs cả lớp là 19+(19+2)=30hs
số % hs nam trong cả lớp là 19*30/100=47%
số % hs nữ trong cả lớp là 100-47=53%
Diện tích đáy của bể bơi đó là : 22.5 * 19.2 = 432 { m2 }
Chiều cao mực nước trong bể là : 414.72 : 432 = 0.96 { m }
Tỉ số chiều cao của bể bơi và chiều cao của mực nước trong bể là 5/4
Chiều cao của bé là : 0.96 * 5/4 = 1,2 { m } Đáp số : 1,2 mét
Trời ơi
bạn bè mà z sao.
D:Vần cách.
Có thấy câu hỏi nào đâu
50% của chiều dài đám đất đó là:
24 x 50% = 12 (m)
Vì 50% chiều dài của đám đất bằng 2/3 chiều rộng của đám đất nên 2/3 chiều rộng của đám đất đó là 12 m.
Chiều rộng đám đất đó là:
12 : 2/3 = 18 (m)
Chu vi đám đất đó là:
(24 + 18) x 2 = 84 (m)
Đáp số: 84 m
a) trong bể có 16200l l nước
b) mức nước cao trong bể cao 1,35m
đúng thì cho **** đi!!