Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài

Những câu hỏi liên quan
Qanh Cudon :)
Xem chi tiết
Nguyễn Hà Anh
Xem chi tiết
Nguyễn Hà Anh
7 tháng 11 2016 lúc 11:10

nhanh nhé mình cần gấp

Nguyenanhhoang
7 tháng 11 2016 lúc 11:15

17.1hg]

Lưu Quốc Việt
2 tháng 1 2020 lúc 18:48

Túi cam nhẹ nhất với 1,714...kg

Khách vãng lai đã xóa
Xem chi tiết
Nguyễn Chánh Thuận
2 tháng 1 2020 lúc 18:53

Túi nhẹ nhất nặng 12/7kg=1,71428...kg

Khách vãng lai đã xóa

Nhẹ nhất là túi xoài

Khách vãng lai đã xóa
Phạm Thu Hương
2 tháng 1 2020 lúc 18:56

túi nhẹ nhất là túi xoài

Khách vãng lai đã xóa
ma minh
Xem chi tiết
Trung
10 tháng 7 2015 lúc 15:24

số kg xoài là : 154 - ( 7 + 12 +12 ) : 3 = 41 ( kg )

số kg cam là : 41 + 12 =  53 ( kg )

                    đ/s : 53 kg 

**** cho mh nha !>>>>>>>>>>>

gia đình mình
6 tháng 3 2016 lúc 16:02

số kg xoài là

154-(7+12*2):3=419kg)

Số kg cam là

12+41=53(kg)

ĐS:53kg cam

Công chúa phép thuật Win...
Xem chi tiết
Oanh
Xem chi tiết
Cao Văn            Phong
4 tháng 4 2023 lúc 13:35

24kg

Akai Haruma
31 tháng 5 2023 lúc 14:07

Lời giải:

Gọi tắt cân nặng của giỏ cam, quýt, xoài, lê là C,Q,X,L. 

Ta có:

$C+Q=23\times 2=46(1)$

$Q+X=19\times 2=38(2)$

$X+L=20\times 2=40(3)$

Lấy $(1)+(2)$ ta có:

$C+Q+X+L=46+40=86$

Lấy phép tính này trừ đi phép tính $(2)$ theo vế ta có:

$C+L=86-38=48$

$(C+L):2=48:2=24$

Vậy trung bình cộng của giỏ cam và lê nặng 24 kg

Tứ Diệp Thảo_TFBoys
Xem chi tiết
Tứ Diệp Thảo_TFBoys
Xem chi tiết
Ma Cà RồNg
20 tháng 4 2016 lúc 22:06

số cam và táo có là: 1x5=5kg, vì mỗi túi chỉ đựng cam hoặc táo nên :

- Nếu có 1 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là 24000đ nên 1kg cam sẽ có giá là 24000+3000=27000đ

4kg cam có giá là 27000x4=108000đ(không thỏa mãn đề bài)

- nếu có 2 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:2=12000đ

nên giá tiền 1kg cam là 12000+3000=15000đ

3 túi cam có giá là 15000x3=45000đ(t/m đề bài)

- nếu có 3 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:3=8000đ

nên giá tiền 1kg cam là 8000+3000=11000đ

2 túi cam có giá là 11000x2=22000đ(không t/m đề bài)

-  nếu có 4 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:4=6000đ

nên giá tiền 1kg cam là 6000+3000=9000đ

3 túi cam có giá là 9000x3=27000đ(không t/m đề bài)

                                            Đ/S: 2kg táo và 3kg cam

123456
20 tháng 4 2016 lúc 22:08

số cam và táo có là: 1x5=5kg, vì mỗi túi chỉ đựng cam hoặc táo nên :

- Nếu có 1 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là 24000đ nên 1kg cam sẽ có giá là 24000+3000=27000đ

4kg cam có giá là 27000x4=108000đ(không thỏa mãn đề bài)

- nếu có 2 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:2=12000đ

nên giá tiền 1kg cam là 12000+3000=15000đ

3 túi cam có giá là 15000x3=45000đ(t/m đề bài)

- nếu có 3 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:3=8000đ

nên giá tiền 1kg cam là 8000+3000=11000đ

2 túi cam có giá là 11000x2=22000đ(không t/m đề bài)

-  nếu có 4 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:4=6000đ

nên giá tiền 1kg cam là 6000+3000=9000đ

3 túi cam có giá là 9000x3=27000đ(không t/m đề bài)

                                            Đ/S: 2kg táo và 3kg cam

Vũ Minh DŨng
20 tháng 4 2016 lúc 22:15

người đó mua 3 túi cam và 2 túi táo :D mình khá chắc chắn nha bạn. mình gọi số cam là x. số táo là 5-x. vậy số tiền cam người đó mua sẽ là 45000:x.  số tiền táo sẽ là 24000:(5-x) 

vì cam hơn táo 3000 nên 45000:x-24000:(5-x)=3000

vậy bạn giải sẽ tìm ra x = 3 và túi táo sẽ là 5-3 =2. mong bạn sẽ k cho mình :D

cong chua ichigo
Xem chi tiết
Cô gái mộng mơ
9 tháng 8 2018 lúc 17:26

Mỗi thùng cân nặng :

5 x 8 = 40 ( kg )

10 thùng cân nặng :

40 x 10 = 400 ( kg )

Đáp số : 400 kg

Lê Thị Như Quỳnh
9 tháng 8 2018 lúc 17:28

Một thùng cân nặng :

8 x 5 = 40 (kg)

10 thùng cân nặng :

40 x 10 = 400 (kg) 

                          Đáp số : 400 kg 

Đức Anh Lê Huy
9 tháng 8 2018 lúc 17:31

Mỗi thùng nặng số kg là:8*5=40

10 thùng nặng số kg là:40*10=400