a: A: "Lấy được quả cầu màu đỏ"
=>n(A)=0
\(P_A=0\)
b: B: "Lấy được quả cầu màu xanh hoặc hồng"
=>n(B)=5+10=15
\(P\left(B\right)=\dfrac{15}{15}=1\)
c: C: "Lấy được quả cầu màu xanh"
=>n(C)=5
\(P_C=\dfrac{5}{15}=\dfrac{1}{3}\)
a) Do không có quả câu nào là màu đỏ nên xác suất lấy ra quả cầu màu đỏ là `0 (0%)`
b) Do 15 quả cầu có 2 loại là xanh và hồng nên xác suất lấy ra quả cầu màu xanh hoặc hồng là `1 (100%)`
c) Xác suất để lấy quả cầu màu xanh là: `5 : 15 = 1/3 (33,33...%)`
