Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Ẩn danh
Nguyễn Lê Phước Thịnh
14 tháng 11 2025 lúc 18:38

1,38 tỉ=1380 triệu

Tổng số tiền công ty phải thu được mỗi năm là:

1380+410=1790(triệu đồng)

350 nghìn đồng=350000(đồng)=0,35(triệu đồng)

Vì 1790:0,35≃5114,29

nên công ty phải bán được ít nhất là 5115 cái/năm mới thu được lợi nhuận ít nhất là 1,38 tỉ đồng sau 1 năm

Số cái áo công ty phải bán mỗi tháng là:

5115:12=426,25≃427

=>Công ty phải bán mỗi tháng ít nhất là 427 cái áo mới thu được lợi nhuận ít nhất là 1,38 tỉ đồng sau 1 năm


Các câu hỏi tương tự
Xuân Thường Đặng
Xem chi tiết
Thảo Thảo
Xem chi tiết
Nguyên
Xem chi tiết
Đỗ Thành Đạt
Xem chi tiết
Pham Trong Bach
Xem chi tiết
gh
Xem chi tiết
LovE _ Khánh Ly_ LovE
Xem chi tiết
Pham Trong Bach
Xem chi tiết
Pham Trong Bach
Xem chi tiết
Trần Thủy Tiên
Xem chi tiết