a: Sau 2 năm sử dụng thì giá của một chiếc máy tính bảng là:
\(9800000-1200000\cdot2=9800000-2400000=7400000\) (đồng)
b: Đặt V=5000000
=>9800000-1200000t=5000000
=>1200000t=4800000
=>t=4
=>Sau 4 năm sử dụng thì giá trị của máy tính bảng còn lại là 5000000 đồng




giúp em với ạ. Em cảm ơn ạ





