Số học sinh giỏi là 32x1/4=8(bạn)
Số học sinh khá là 24x3/8=9(bạn)
Số học sinh trung bình là 24-9=15(bạn)
Tỉ số phần trăm giữa số học sinh trung bình so với cả lớp là:
15:32=46,875%
Số học sinh giỏi là
32x1/4=8(bạn)
Số học sinh khá là
24x3/8=9(bạn)
Số học sinh trung bình là
24-9=15(bạn)
Tỉ số phần trăm giữa số học sinh trung bình so với cả lớp là:
15:32=46,875%
số học sinh giỏi là
32.1/4=8(h/s)
số học sinh còn lại là
32-8=24(h/s)
số học sinh khá là
24.3/8=9(h/s)
số học sinh TB là
32-8-9=15(h/s)
tỉ số % giữa h/s TB và cả lớp là
15:32~46,8%
`A)`Số học sinh giỏi của lớp đó là :`32xx1/4=8(hs)`
Số học sinh khá của lớp đó là :`(32-8)xx3/8=9(hs)`
Số học sinh trung bình của lớp đó là : `32-8-9=15(hs)`
`b)`Tỉ số phần trăm của số học sinh trung bình so với học sinh cả lớp là : `15:32xx100=46,875%`
Số hs giỏi:
`32 xx 1/4 = 8`.
Số hs khá:
`(32-8) xx 3/8 = 9`
Số hs tbinh:
`32- 9 - 8 = 15 hs`.
Tỉ số phần trăm:
`15 : 42 = 35,71%`.

4 và 5