Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Nguyen Quang Minh
Akai Haruma
1 tháng 12 2021 lúc 23:42

Lời giải:

a. Từ 2020 đến 2018 là 2 năm.

Giá trị của chiếc máy tính bảng khi sử dụng vào năm 2020 là:

$V=9800000-1200000.2=7400000$ (đồng)

b. Giả sử sau $n$ năm thì giá của máy tính bảng là $5000000$ đồng. Ta có:

$5000000=V=9800000-1200000.n$

$\Rightarrow n=4$


Các câu hỏi tương tự
Xuân Thường Đặng
Xem chi tiết
Thảo Thảo
Xem chi tiết
Nguyên
Xem chi tiết
Đỗ Thành Đạt
Xem chi tiết
Pham Trong Bach
Xem chi tiết
gh
Xem chi tiết
LovE _ Khánh Ly_ LovE
Xem chi tiết
Pham Trong Bach
Xem chi tiết
Pham Trong Bach
Xem chi tiết
Trần Thủy Tiên
Xem chi tiết