Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Đức Hiếu
28 tháng 6 2021 lúc 13:34

Ta có: $m_{C_2H_5OH}=64(g)\Rightarrow n_{C_2H_5OH}=\frac{32}{23}$

$\Rightarrow n_{CH_3COOH}=\frac{32}{25}(mol)\Rightarrow m_{CH_3COOH}=76,8(g)$

hnamyuh
28 tháng 6 2021 lúc 13:34

$V_{rượu} = 1.\dfrac{8}{100} = 0,08(lít)$

$m_{rượu} = 0,08.1000.0,8 = 64(gam)$

$n_{rượu\ pư} = \dfrac{64}{46}.92\% = 1,28(mol)$
$C_2H_5OH + O_2 \xrightarrow{men\ giấm} CH_3COOH + H_2O$
$n_{CH_3COOH} = n_{C_2H_5OH\ pư} = 1,28(mol)$
$m = 1,28.60 = 76,8(gam)$

Đáp án A

$

Shiba Inu
28 tháng 6 2021 lúc 13:34

A. 76,8 gam

Nguyễn Lê Phước Thịnh
28 tháng 6 2021 lúc 13:39

Chọn A


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết