nS = 128 / 32 = 4 (mol)
nO2 = 100 / 32 = 3,125 (mol)
PTHH : S + O2 -- ( \(t^o\) ) -- > SO2
1 1 1 (mol)
3,125 3,125 3,125
LTL : 4/1 > 3,125 / 1
=> S dư , O2 đủ
=> mSO2 = 3,125 . 64 = 200 (g)
chọn B
Đúng 0
Bình luận (1)











