1h = 3600s
1s đi đc 15m thì 1 giờ sẽ đi được
15x3600=54000m
đổi 54000=54km
=> kết quả bằng 54km/h
1h = 3600s
1s đi đc 15m thì 1 giờ sẽ đi được
15x3600=54000m
đổi 54000=54km
=> kết quả bằng 54km/h
15 m/s = km/h.
cho em hỏi 54 km/h = 15 m/s đúng ko ạ . ai cho em biết với.
1km/h=?cm/min
1cm/s=?m/s
1m/s=?cm/s
1cm/min=?km/h
1cm//s=?km/h
1km/h=?m/s
Đổi đơn vị đo tốc độ.
72 km/h = m/s = cm/s.
Máy bay có tốc độ chậm hơn otô ạk. vì 200 m/s =55.55 Km/h
Một người đi xe máy từ A đến B với quảng đg là 45km hết 1,5h . tính tốc độ của người đi xe máy theo đơn vị km/h và m/s là ra 30km/h và 8,33m/s đk ạ
Một người công nhân đạp xe đều trong 20 phút đi được 3km. Tính vận tốc của người đó ra m/s và km/h
Một người đi xe máy xuất phát tại A lúc 6 giờ 30 phút và đến B lúc 7 giờ 30 phút. Tính vận tốc của xe máy theo km/h và m/s. Biết quãng đường từ A đến B là 29,2 km.
Bạn An đi từ nhà đến trường bằng xe đạp với vận tốc không đổi xuất phát từ nhà lúc 6h30min đến trường lúc 7h10min. Biết quãng đường từ nhà An đến trương dài 4km. Tính tốc độ của bạn đó ra km/h và m/s
biết nữ vận động viên việt nam-lê tú chinh đoạt huy chương vàng sea games 2019 chạy 100m hết 11,54 giây.
a, tính tốc độ của vận động viên này ra đơn vị m/s và km/h
b,vận động viên này đi xe đạp với tốc độ 12km/h,hỏi sau bao lâu đi hết quãng đường 4km