Câu 1
a) Kí hiệu A ; đơn vị J
b) Kí hiệu P ; đơn vị W
c) Kí hiệu W ; đơn vị J
Câu 2 Tóm tắt
P = 600 W A = ?
t = 10 s
Công cơ học của Nam là :
Từ công thức P = \(\dfrac{A}{t}\) => A = P.t = 600.10 = 6000 (J)
Vậy công cơ học của Nam là 6000 J
Câu 3 : Tóm tắt
m = 0,5 kg
\(\Delta t=70-30=40^0C\) Q=?
c = 380 J/kg.K
Nhiệt lượng cần để đun nóng miếng đồng là
Từ công thức Q=m.\(\Delta t\) .c=> Q=0,5.40.380 = 7600 (J)
Vậy nhiệt lượng cần để đun nóng miếng đồng là 7600 J
Chúc bạn học tốt