\(n_{HCl}=0,1.3=0,3\left(mol\right)\\ n_{CaO}=a;n_{CaCO_3}=b\\ CaO+2HCl\xrightarrow[]{}CaCl_2+H_2\\ CaCO_3+2HCl\xrightarrow[]{}CaCl_2+CO_2+H_2O\\ ta.có.hpt\\ \left\{{}\begin{matrix}2a+2b=0,3\\56a+100b=11,7\end{matrix}\right.\\ \Rightarrow a=b=0,075mol\\ n_{CaCl_2}=n_{CaO}=n_{CaCO_3}=0,075mol\\ m_{CaCl_2}=\left(0,075.111\right).2=16,65\left(g\right)\\ \Rightarrow Chọn.A\)
