Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Hồng Ngô Thị Thu
Ami Mizuno
5 tháng 12 2022 lúc 19:10

Ta có: \(v=v_0+at\Leftrightarrow4=0+10a\Rightarrow a=\dfrac{4}{10}=0,4\left(\dfrac{m}{s^2}\right)\)

Độ lớn lực F là: \(F=ma=2.0,4=0,8\left(N\right)\)


Các câu hỏi tương tự
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết
Hoàng Đức Long
Xem chi tiết