câu 7
A
B
vì 2 đèn mắc nối tiếp nên
-\(I=I_{1}=I_{2}=3A\)
vậy I1 và I2 có giá trị là 3A
-\(U=U_{1}+U_{2} \)
⇒\(U_{1}=6V-3,5V\)
⇒\(U_{1}=2,5V\)
vậy U1 có giá trị là 2,5V
CÂU 8
A
vì 2 đèn mắc song song nên
\(U=U_{1}=U_{2}\)=2,8V
vậy hiệu điện thế giữa hai đầu đèn 2 là 2,8V
B
vì 2 đèn mắc song song nên
\(I=I_{1}+U_{2}\)
⇒\(I_{1}=I-I_{2}\)
⇒\(I_{1}=0,45A-0,22A\)
⇒\(I_{1}=0,23A\)
vậy cường độ dòng điện chạy qua đèn 1 là 0,23A



