Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Hương Giang
Kudo Shinichi
3 tháng 5 2022 lúc 13:14

Ta có H2 phản ứng vừa đủ với O2 theo tỉ lệ: \(V_{H_2}:V_{O_2}=2:1\)

Mà thực tế: \(V_{H_2}:V_{O_2}=10:10=1:1\)

Nhận xét: \(1:1< 2:1\)

=> Khí O2 dư


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết