Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Hoàng Vũ
Buddy
19 tháng 4 2022 lúc 20:03

C2H4+Br2-to>C2H4Br2

0,03------0,03

n Br2=0,03 mol

=>%VC2H4=\(\dfrac{0,03.22,4}{1}100\)=67,2%

=>%VCH4=32,8%

Nguyễn Ngọc Huy Toàn
19 tháng 4 2022 lúc 20:03

\(n_{Br_2}=0,2.0,15=0,03mol\)

\(C_2H_4+Br_2\rightarrow C_2H_4Br_2\)

0,03        0,03                       ( mol )

( CH4 không tác dụng với dd Br2 )

\(V_{C_2H_4}=0,03.22,4=0,672l\)

\(\rightarrow\left\{{}\begin{matrix}\%V_{C_2H_4}=\dfrac{0,672}{1}.100=67,2\%\\\%V_{CH_4}=100\%-67,2\%=32,8\%\end{matrix}\right.\)


Các câu hỏi tương tự
Quỳnh
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Tuyết Nhi
Xem chi tiết
Lan Ngọc
Xem chi tiết
jiyoon 29
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết