Bạn chưa đăng nhập. Vui lòng đăng nhập để hỏi bài
Nghĩa Nguyễn
Kudo Shinichi
11 tháng 4 2022 lúc 19:17

\(m_{NaOH}=\dfrac{8.400}{100}=32\left(g\right)\)

\(a,m_{dd}=200+400=600\left(g\right)\\ C\%_{NaOH}=\dfrac{32}{600}=5,33\%\\ b,C\%_{NaOH}=\dfrac{32}{600}=5,33\%\\ c,C\%_{NaOH}=\dfrac{200,12\%+32}{200+300}=11,2\%\)

\(d,n_{Na_2O}=\dfrac{6,2}{62}=0,1\left(mol\right)\\ n_{NaOH}=n_{Na_2O}=0,1\left(mol\right)\\ C\%_{NaOH}=\dfrac{0,1.40+32}{400+6,2}=8,86\%\\ e,C\%_{NaOH}=\dfrac{32+10}{400+10}=10,24\%\)


Các câu hỏi tương tự
Nguyễn Kim Ngọc Trâm
Xem chi tiết
Handy
Xem chi tiết
Nghĩa Nguyễn
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết
Nguyễn Hoàng Nam
Xem chi tiết