14D - 15D - 17B - 18D
Câu 16:
\(n_K=\dfrac{3,9}{39}=0,1\left(mol\right)\)
PTHH: \(2K+2H_2O\rightarrow2KOH+H_2\)
0,1 0,1 0,05
\(m_{dd}=3,9+101,8-0,05.2=104,6\left(g\right)\)
\(C\%_{KOH}=\dfrac{0,1.78}{104,6}=7,45\%\) Tức là ko có KQ đúng
Nhưng mà khi mình tính \(\dfrac{m_K}{m_{H_2O}}=\dfrac{3,9}{101,8}=3,8\%\) :) hình như gv của bạn sai cách tính C% nên D có thể coi là KQ đúng nhé
