1.C vì diện tích của khu ruộng là (150 + 95) x 50 : 2 = 6000, sau đó lấy 6000 x 1,74 = 10 440(kg). Rồi đổi 10 440 kg = 10,44 tấn.
2.B vì tính thời gian ca nô đó đi là lấy 7 giờ 45 phút - 6 giờ 30 phút = 1 giờ 15 phút, sau đó đổi 1 giờ 15 phút = 1,25 giờ. Rồi tính vận tốc của ca nô thì sẽ lấy 30 : 1,25 = 24(km/giờ).
3.C vì bạn cứ lấy 9 : 125 là ra 0,072.

4 và 5